03/01/2024 10:07 PM

IPL ‘ਚ ਧਮਾਕੇਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਣਾਈ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ

: ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਅੱਜ 32 ਸਾਲ ਦੇ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਆਪਣੀ ਧਮਾਕੇਦਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਹੀ ਹਮਲਾਵਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦਾ ਨਜ਼ਾਰਾ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫੈਨ ਫਾਲੋਇੰਗ ਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2022 ਵਿੱਚ ਕਰੋੜਾਂ ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਉਮੀਦਾਂ ਹਨ। ਜੇ ਪਿਛਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਘਰੇਲੂ ਮੈਚਾਂ ‘ਚ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਹ 13 ਵਨਡੇ ਅਤੇ 28 ਟੀ-20 ਮੈਚ ਖੇਡ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟੀ-20 ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਚ ਵੀ ਸੈਂਕੜਾ ਲਾਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੇ ਫਾਰਮੈਟ ਯਾਨੀ ਟੀ-20 ਵਿੱਚ 37 ਦੀ ਔਸਤ ਨਾਲ 811 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 6 ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਵੀ ਲਗਾਏ ਹਨ।

ਕਿਉਂ ਹਨ ਆਗਾਮੀ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2022 ‘ਚ ਖਿਡਾਰੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ?

ਇਸ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ‘ਚ ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਖੇਡਣਗੇ। ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ‘ਚ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਭਰੋਸੇਮੰਦ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਨਡੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2019 ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ, ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਅਤੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦੇ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਉਤਰਣਗੇ। ਜੇ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਦੇ 3 ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਅਸਫਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸੂਰਿਆ ‘ਤੇ ਪਾਰੀ ਜਾਂ ਮੈਚ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ 2022 ‘ਚ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ 7 ਤੋਂ 15 ਓਵਰਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਸਕੇ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਵੱਡਾ ਸਕੋਰ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਖੁੰਝ ਗਈ। ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਦਾ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਰੇਟ ਫਿਲਹਾਲ 174 ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ। ਟੀ-20 ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਚ ਇੰਨੀ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਰੇਟ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੁਝ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਹ ਕ੍ਰੀਜ਼ ‘ਤੇ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਸਕੋਰ ਬੋਰਡ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੂਜੇ ਸਿਰੇ ‘ਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਵੀ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਆਈਪੀਐੱਲ ‘ਚ ਬਿਹਤਰੀਨ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਦਮ ‘ਤੇ ਨਾਮ ਕਮਾਇਆ

ਸਾਲ 2014 ਦੀ ਆਈਪੀਐਲ ਨਿਲਾਮੀ ਵਿੱਚ, ਕੋਲਕਾਤਾ ਨਾਈਟ ਰਾਈਡਰਜ਼ (ਕੇਕੇਆਰ) ਨੇ ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ 2014 ‘ਚ ਉਹ ਕੋਈ ਖਾਸ ਕਾਰਨਾਮਾ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾ ਸਕੇ ਸਨ ਪਰ 2015 ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ 98 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਾਰੀ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ 20 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ 5 ਛੱਕੇ ਲਾਏ ਸਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਗਾਤਾਰ ਚੰਗਾ ਰਿਹਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਾਲ 2018 ‘ਚ 3.2 ਕਰੋੜ ‘ਚ ਖਰੀਦਿਆ। ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ ਟੀਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ IPL 2019 ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ 16 ਮੈਚ ਖੇਡੇ।

ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਦੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ

ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਦੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ਵੀ ਕਾਫੀ ਦਿਲਚਸਪ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੇਵੀਸ਼ਾ ਸ਼ੈੱਟੀ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਪੰਜ ਸਾਲ ਡੇਟ ਕੀਤਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਲ 2016 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਿਆ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸੂਰਿਆ ਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਦੇਵੀਸ਼ਾ ਸ਼ੈੱਟੀ ਉਸੇ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਨ ਜਿੱਥੇ ਦੋਵੇਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮਿਲੇ ਸਨ। ਦੇਵੀਸ਼ਾ ਨੂੰ ਡਾਂਸ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਦਿਲਚਸਪੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਕਾਲਜ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ‘ਚ ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਪਈ ਅਤੇ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੀਵਾਨੇ ਹੋ ਗਏ। ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਲੱਗੇ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਦੇਵੀਸ਼ਾ ਨੇ ਵੀ ਸੂਰਿਆ ਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ। ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਜੋੜੀ ਬਣ ਗਈ।