06/22/2024 11:36 PM

ਮਾਤਾ ਵੈਸ਼ਣੋ ਦੇਵੀ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ, ਮਿਲੀ ਇਹ ਸਹੂਲਤ

ਮਾਤਾ ਵੈਸ਼ਣੋ ਦੇਵੀ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ, ਰੇਲਵੇ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਸ਼੍ਰੀ ਮਾਤਾ ਵੈਸ਼ਣੋ ਦੇਵੀ ਲਈ 2 ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਹਨ। ਟਰੇਨ ਨੰਬਰ 04017-18 26 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ 28 ਮਈ ਤੱਕ ਆਨੰਦ ਬਿਹਾਰ ਟਰਮੀਨਲ ਤੋਂ ਮਟਰੂ ਕੈਪਟਨ ਤੁਸ਼ਾਰ ਮਹਾਜਨ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗੀ। ਟ੍ਰੇਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਾਤ 11.55 ‘ਤੇ ਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 12:40 ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇਗੀ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 3.55 ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਵੇਗੀ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਪਹੁੰਚੇਗੀ। ਦੋਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ, ਟ੍ਰੇਨ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ, ਮੇਰਠ ਸਿਟੀ, ਮੁਜ਼ੱਫਰਨਗਰ, ਸਹਾਰਨਪੁਰ, ਯਮੁਨਾ ਨਗਰ, ਅੰਬਾਲਾ ਕੈਂਟ, ਢੰਡਾਰੀ ਕਲਾਂ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਜਲੰਧਰ ਕੈਂਟ, ਪਠਾਨਕੋਟ ਕੈਂਟ, ਜੰਮੂ ਤਵੀ ‘ਤੇ ਰੁਕੇਗੀ। ਟ੍ਰੇਨ ਨੰਬਰ 0456-55 ਜੰਮੂ ਤਵੀ ਤੋਂ ਉਦੈਪੁਰ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗੀ ਜੋ 20 ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਕਰੇਗੀ। ਇਹ ਟ੍ਰੇਨ ਹਰ ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ 5.20 ਵਜੇ ਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ 7.30 ਵਜੇ ਉਦੈਪੁਰ ਪਹੁੰਚੇਗੀ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਹਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ 2 ਵਜੇ ਉਦੈਪੁਰ ਤੋਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਦੁਪਹਿਰ 3.10 ਵਜੇ ਜੰਮੂ ਤਵੀ ਪਹੁੰਚੇਗੀ। ਇਹ ਰੇਲਗੱਡੀ ਪਠਾਨਕੋਟ ਕੈਂਟ, ਜਲੰਧਰ ਕੈਂਟ, ਲੁਧਿਆਣਾ, ਧੂਰੀ, ਜਾਖਲ, ਹਿਸਾਰ, ਭਿਵਾਨੀ, ਰੇਵਾੜੀ, ਅਲਵਰ, ਬੰਦਕੁਈ, ​​ਜੈਪੁਰ, ਕਿਸ਼ਨਗੜ੍ਹ, ਅਜਮੇਰ, ਨਸੀਰਾਬਾਦ, ਬੀਜਾਨਗਰ, ਮੰਡਲ, ਭੀਲਵਾੜਾ ਵਿਖੇ ਦੋਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਕੇਗੀ।