12/08/2023 9:18 AM

ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਕਿਉਂ ਇਸ ਖਿਡਾਰੀ ‘ਤੇ ਰਹਿਮ ਕਰ ਰਹੇ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ? ਖਰਾਬ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਮੌਕਾ

ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2022 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਤਿੰਨ ਟੀ-20 ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਸੀਰੀਜ਼ ਖੇਡੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਨੇ 2-1 ਨਾਲ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਇਕ ਖਿਡਾਰੀ ਨੇ ਬਹੁਤ ਖਰਾਬ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਖਿਡਾਰੀ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਿਰਦਰਦੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਖਿਡਾਰੀ ਨੇ ਖਰਾਬ ਕੀਤਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ 

ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਖਿਲਾਫ ਟੀ-20 ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਖਰਾਬ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਲਾਈਨ ਅਤੇ ਲੰਬਾਈ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਭਟਕਿਆ ਹੋਇਆ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਕਾਫੀ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਆਪਣੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਪੂਰਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ‘ਚ ਨਾਕਾਮ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਕਈ ਦਿੱਗਜ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਵੀ ਉਸ ਦੇ ਟੀਮ ‘ਚ ਰਹਿਣ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਹ ਖਿਡਾਰੀ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਬੋਝ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਹਿਲੇ ਟੀ-20 ਮੈਚ ‘ਚ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਹਾਰ ਦਾ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਗਏ ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ। ਫਿਰ ਵੀ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ‘ਚ ਕਪਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਮੌਕੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਖਿਲਾਫ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਹੋਈ ਹਾਰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਖਿਲਾਫ ਪਹਿਲੇ ਟੀ-20 ਮੈਚ ‘ਚ ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਚਾਰ ਓਵਰਾਂ ‘ਚ 49 ਦੌੜਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਉਹ ਕੋਈ ਵਿਕਟ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੂਜੇ ਟੀ-20 ਮੈਚ ‘ਚ ਵੀ ਉਸ ਦੀ ਖਰਾਬ ਫਾਰਮ ਜਾਰੀ ਰਹੀ। ਦੂਜੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੋ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 32 ਦੌੜਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਤੀਜੇ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਟੀ-20 ਮੈਚ ‘ਚ ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਨੇ 2 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ 18 ਦੌੜਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਇਕ ਵਿਕਟ ਹੀ ਲੈ ਸਕਿਆ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਦੇ ਵਾਪਸ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਖ਼ਤਰੇ ‘ਚ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਬਹੁਤ ਮਾੜਾ ਰਿਕਾਰਡ 

ਸਾਲ 2022 ਵਿੱਚ ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਦੇ ਨਾਮ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਰਿਕਾਰਡ ਦਰਜ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਨੇ ਸਾਲ 2022 ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਛੱਕੇ ਲਗਾਏ ਹਨ। ਇਸ ਸਾਲ ਟੀ-20 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 33 ਛੱਕੇ ਖਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਹਰਸ਼ਲ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਰਿਕਾਰਡ ਐਡਮ ਜ਼ਾਂਪਾ ਦੇ ਨਾਂ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਾਲ 2021 ‘ਚ 32 ਛੱਕੇ ਖਾਧੇ ਸਨ। ਹਰਸ਼ਲ ਪਟੇਲ ਨੂੰ ਡੈੱਥ ਓਵਰਾਂ ਦਾ ਮਾਹਿਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਆਪਣਾ ਜਾਦੂ ਬਿਖੇਰਨ ਵਿੱਚ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਕਾਮ ਸਾਬਤ ਹੋਇਆ ਹੈ।

Author: Komal Kumari