06/22/2024 11:40 PM

ਕੁਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ‘ਚ ਹੋਵੇਗੀ ਦਿਮਾਗ ਦੀ ਸਰਜਰੀ, ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਗੇਮ ਚੇਂਜਰ ਜ਼ੈਪ ਐਕਸ

ਚੀਰਾ ਜਾਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਠਹਿਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਲੋੜ ਨਹੀਂ

ਟਿਊਮਰ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਸੈੱਲਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣਾ ਵੀ ਸੰਭਵ ਹੋਵੇਗਾ

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਜਲੰਧਰ, ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਨਵੀਂ ਤਕਨੀਕ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ

ਨਿਊਰੋਸੁਰਜੀਕਲ ਪ੍ਰਕਿਿਰਆਵਾਂ ਤੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਹੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਜ਼ੈਪ ਐਕਸ ਤਕਨੀਕ ਦੇ ਲਾਭਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ

ਜਲੰਧਰ, 7 ਜੂਨ, 2024(EN) ਸ਼ਾਇਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਕੀਨ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ ਸੱਚਾਈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਬਰੇਨ ਸਰਜਰੀ ਕੁਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿਚ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੀਰ-ਫਾੜ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਿਰਆ ਤੋਂ ਗੁਜ਼ਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਦਰਦ-ਮੁਕਤ ਇਲਾਜ ਜ਼ੈਪ ਐਕਸ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੁਆਰਾ ਸੰਭਵ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਦੱਖਣੀ ਏਸ਼ੀਆ ਵਿਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇੰਦਰਪ੍ਰਸਥ ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਦੁਆਰਾ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤਕਨੀਕ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜਲੰਧਰ ਸ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਚੁਣਿਆ। ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਪੋਲੋ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕ ਪਹਿਲ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਹਿਤ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਇੰਦਰਪ੍ਰਸਥ ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਮਾਹਿਰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਜਲੰਧਰ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਇਸ ਨਵੀਂ ਤਕਨੀਕ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਸਗੋਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ। ਕਾਨਫਰੰਸ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਡਾ. ਗੌਰਵ ਤਿਆਗੀ, ਸਲਾਹਕਾਰ, ਨਿਊਰੋਸਰਜਰੀ ਵਿਭਾਗ ਇੰਦਰਪ੍ਰਸਥ ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਡਾ. ਨਿਸ਼ਚਿੰਤ ਜੈਨ ਸਲਾਹਕਾਰ, ਨਿਊਰੋ ਇੰਟਰਵੈਂਸ਼ਨਲ ਰੇਡੀਓਲੋਜੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕੀਤੀ। ਕਾਨਫਰੰਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਵਾਇਤੀ ਨਿਊਰੋ ਸਰਜਰੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਜ਼ੈਪ ਐਕਸ ਰਾਹੀਂ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਰਿਕਵਰੀ ਬਿਹਤਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਚੀਰਾ, ਦਾਗ ਜਾਂ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਘੱਟ ਵਰਗੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਇਸ ਤਕਨੀਕ ਰਾਹੀਂ ਸੰਭਵ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ।

ਡਾ. ਗੌਰਵ ਤਿਆਗੀ ਸਲਾਹਕਾਰ ਨਿਊਰੋਸਰਜਰੀ ਵਿਭਾਗ ਇੰਦਰਪ੍ਰਸਥ ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇੰਦਰਪ੍ਰਸਥ ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਆਧੁਨਿਕ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀਆਂ ਸੀਮਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਉਪਲਬਧ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਨਤ ਇਲਾਜ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹਾਂ। ਜੈਪ ਐਕਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਅਸੀਂ ਇਸ ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀ ਉੱਨਤੀ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਹੋਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਜੋ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰੀ ਸਿਹਤ ਦੇਖਭਾਲ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਡੇ ਸਮਰਪਣ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਡਾ. ਨਿਸ਼ਚਿੰਤ ਜੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਦਰਪ੍ਰਸਥ ਅਪੋਲੋ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਜ਼ੈਪ ਐਕਸ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨਿਊਰੋਸਰਜੀਕਲ ਦੇਖਭਾਲ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਵਿਚ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੀਲ ਪੱਥਰ ਹੈ। ਇਹ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਅਡਵਾਂਸਡ ਇਮੇਜਿੰਗ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਧਤਾ-ਨਿਸ਼ਾਨਾਤਮਕ ਥੈਰੇਪੀ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਵਰਤਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਜਖਮਾਂ ਦਾ ਗੈਰ-ਹਮਲਾਵਰ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਪਰੰਪਰਾਗਤ ਸਰਜਰੀ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰਤਾ ਘਟਾ ਕੇ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਬਿਹਤਰ ਰਿਕਵਰੀ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਨਿਊਰੋਸੁਰਜੀਕਲ ਅਭਿਆਸ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਜੀਵਨ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਜੈਪ ਐਕਸ ਦੀ ਬੇਅੰਤ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹਾਂ।