06/13/2024 2:54 AM

ਸਿਰਫ 27 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਚ ਹੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੀ ਕਗਾਰ ਤੇ ਇਸ ਸਟਾਰ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਦਾ ਕਰੀਅਰ

ਪਹਿਲਾਂ ਟੀ-20 ਤੋਂ ਹਟਾਇਆ, ਫਿਰ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਪਲੇਇੰਗ 11 ‘ਚ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਮੌਕਾ, ਸਿਰਫ 27 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ ਕੰਢੇ ‘ਤੇ ਹੈ ਇਸ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਦਾ ਕਰੀਅਰ

ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚਾਲੇ 3 ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਹੁਣ ਖਤਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਜਿਸ ‘ਚ ਕੀਵੀ ਟੀਮ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ 1-0 ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕੀਤਾ। ਕੇਨ ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਕੀ ਦੋ ਮੈਚ ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਰੱਦ ਕਰਨੇ ਪਏ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਾਪਸੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ।
ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦੇ ਚਾਈਨਾਮੈਨ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਇਕ ਵੀ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲ ਉੱਠਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।
ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਬੈਂਚ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਸਨ
ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ ਅਤੇ ਵੀਵੀਐਸ ਲਕਸ਼ਮਣ ਦੀ ਜੋੜੀ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਇਕ ਵੀ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਯੁਜਵੇਂਦਰ ਚਾਹਲ ਅਤੇ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਸੁੰਦਰ ਨੂੰ ਤਿੰਨੋਂ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਖੁਆਇਆ ਗਿਆ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਕੁਲਦੀਪ ਨੂੰ ਇਕ ਵੀ ਮੈਚ ਦੇ ਪਲੇਇੰਗ 11 ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ।
ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੇ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਅਰੁਣ ਜੇਤਲੀ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿਰੁੱਧ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਵਨਡੇ ਖੇਡਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ 18 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ 4 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇੰਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਸ ਨੂੰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਖਿਲਾਫ ਇਕ ਵੀ ਮੈਚ ‘ਚ ਖੇਡਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ।
ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕਰੀਅਰ
ਕਾਨਪੁਰ ਦੇ 27 ਸਾਲਾ ਚਾਈਨਾਮੈਨ ਸਪਿਨਰ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਹੁਣ ਤੱਕ 72 ਵਨਡੇ ਅਤੇ 25 ਟੀ-20 ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੇ ਵਨਡੇ ‘ਚ 5.19 ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਇਕਾਨਮੀ ਰੇਟ ‘ਤੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ 118 ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ 5 ਵਾਰ “ਫੋਰ ਵਿਕਟ ਹਾਲ” ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ “ਫਾਈਵ ਵਿਕਟ ਹਾਲ” ਵੀ ਲੈ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਵਨਡੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਚ ਉਸ ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ 6/25 ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ T20I ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਯਾਦਵ ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਖੇਡੇ ਗਏ 25 ਟੀ-20 ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 6.89 ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਇਕਾਨਮੀ ਰੇਟ ਨਾਲ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ 44 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਹਨ।ਜਿਸ ਵਿੱਚ 1 “ਫੋਰ ਵਿਕਟ ਹਾਲ” ਅਤੇ 1 “ਫਾਈਵ ਵਿਕਟ ਹਾਲ” ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਲਈ ਟੀ-20 ਵਿੱਚ ਉਸ ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ 5/24 ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜੇਕਰ ਟੀਮ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਵਲੋਂ ਕੁਲਦੀਪ ਨੂੰ ਹੋਰ ਮੌਕੇ ਨਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਰੀਅਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਖਤਮ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Related Posts