05/24/2024 1:24 PM

“ਰਿੰਕਲਜ਼ ਅੱਛੇ ਹੈ” CSIR ਦੀ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ

ਜਲੰਧਰ (EN) ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਨੇ ‘ਰਿੰਕਲਜ਼ ਅੱਛੇ ਹੈਂ ਮੁਹਿੰਮ ਰਾਹੀਂ ਊਰਜਾ-ਬਚਤ ਅਭਿਆਸਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ CSIR ਦੀ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਨੂੰ ਅਪਣਾਇਆ ਹੈ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਪ੍ਰੈਸ ਕੀਤੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣ ਲਈ CSIR ਦੇ ਸੱਦੇ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ, CT ਗਰੁੱਪ ਨੇ ਕਾਰਬਨ ਦੇ ਨਿਕਾਸ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ ਲਈ ‘ਰਿੰਕਲਡ ਮੰਗਲਵਾਰ’ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਉਤਸ਼ਾਹੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੇਖੀ ਗਈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬਿਨਾਂ ਪ੍ਰੈਸ ਕੀਤੇ ਕਪੜੇ ਪਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸਮਰਥਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ। CSIR ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਮਹਿਲਾ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ, ਡਾ. ਐੱਨ. ਕਲਾਈਸੇਲਵੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਇਹ ਮੁਹਿੰਮ 1 ਤੋਂ 15 ਮਈ ਤੱਕ CSIR ਵੱਲੋਂ ਮਨਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਸਵੱਛਤਾ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਕੱਪੜੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤੀ ਸੈੱਟ ਲਗਭਗ 200 ਗ੍ਰਾਮ ਕਾਰਬਨ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਗੈਰ-ਪ੍ਰੈਸ ਵਾਲੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਕੇ, ਵਿਅਕਤੀ ਕਾਰਬਨ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਦੇ ਨਿਕਾਸ ਨੂੰ ਰੋਕ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਾਰਬਨ ਫੁੱਟਪ੍ਰਿੰਟਸ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਲਈ ਹਸਤਾਖਰ ਕੰਧ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਨਾ, ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਫੈਲਾਉਣ ਲਈ ਪਲੇਕਾਰਡ ਫੜਨਾ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਸੈਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਾ ਆਦਿ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸੀ। ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ: ਮਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਊਰਜਾ ਬਚਾਉਣ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਸਮੂਹਿਕ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਲਈ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ।