02/24/2024 10:06 PM

ਸਫੇਦ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਾਲਾ ਡਾਈ ਨਹੀਂ ਅਪਣਾਓ ਇਹ ਦਾਦੀ ਦਾ ਨੁਸਖਾ

ਅੱਜ ਦੇ ਦੌਰ ‘ਚ ਹਰ ਔਰਤ ਅਤੇ ਮਰਦ ਇਹੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਵਾਲ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹੋਣ ਪਰ ਅਫਸੋਸ, ਅਜਿਹਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਖਰਾਬ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਅਤੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਗਲਤ ਆਦਤਾਂ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਸਾਡੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੌਜਵਾਨ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜੋ 25 ਤੋਂ 30 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਸਫ਼ੇਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ। ਸਫੇਦ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਛੁਪਾਉਣ ਲਈ ਲੋਕ ਕਲਰ, ਮਹਿੰਦੀ, ਡਾਈ ਅਤੇ ਹੇਅਰ ਟਰੀਟਮੈਂਟ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟਰੀਟਮੈਂਟਾਂ ਦਾ ਅਸਰ ਖਤਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਵਾਲ ਮੁੜ ਪੁਰਾਣੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸਦੀਆਂ ਪੁਰਾਣੀ ਦਾਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਅਪਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪੁਰਾਣੇ ਸਮਿਆਂ ‘ਚ ਦਾਦੀ ਜੀ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਹਰ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ ਤਿਆਰ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਸਨ ਪਰ ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਕੈਮੀਕਲ ਯੁਕਤ ਉਤਪਾਦ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੁਰਾਣੇ ਪਕਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਭੁੱਲਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ ਪੁਰਾਣਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਰੱਖਣ ਲਈ ਦਾਦੀ-ਦਾਦੀ ਦਾ ਨੁਸਖਾ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਕਿ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਕਾਰਗਰ ਹੈ। ਮੇਥੀ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਮੇਥੀ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਦਾ ਪੇਸਟ ਤਿਆਰ ਕਰਨਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਅਜਿਹਾ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਨਤੀਜੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ
ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ ਕੜੀ ਪੱਤੇ ਅਤੇ ਮੇਥੀ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨਾਲ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ??

ਸਮੱਗਰੀ

ਕਰੀ ਪੱਤਾ
ਮੇਥੀ ਦੇ ਬੀਜ

ਪਾਣੀ

ਵਿਧੀ

>> ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਚਾਰ ਤੋਂ ਪੰਜ ਮੁੱਠੀ ਕੜੀ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਤੋੜ ਕੇ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ।
>> ਹੁਣ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਰੱਖੀ ਮੇਥੀ ਦੇ ਦਾਣੇ ਅਤੇ ਕਰੀ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਪੀਸ ਕੇ ਪੇਸਟ ਬਣਾ ਲਓ।
>> ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਪਾਣੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇੱਕ ਮੋਟਾ ਅਤੇ ਮੁਲਾਇਮ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਤਿਆਰ ਕਰੋ।
>> ਇਸ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਨੂੰ ਸਟੋਰ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਏਅਰਟਾਈਟ ਕੰਟੇਨਰ ‘ਚ ਰੱਖੋ।
>> ਤੁਸੀਂ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ 2 ਤੋਂ 3 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਫਰਿੱਜ ਵਿੱਚ ਸਟੋਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ
>> ਤੁਸੀਂ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਾਂ 15 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਦੋ ਵਾਰ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।
>> ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਵਾਲਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਅੱਧੇ ਘੰਟੇ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਓ।
>> ਹੁਣ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਧੋ ਲਓ।
>> ਮੇਥੀ ਅਤੇ ਕਰੀ ਪੱਤੇ ਦਾ ਹੇਅਰ ਪੈਕ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ
>> ਮੇਥੀ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਵਿੱਚ ਅਮੀਨੋ ਐਸਿਡ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।
>> ਕਰੀ ਪੱਤੇ ‘ਚ ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ ਕੰਪਲੈਕਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਸਫੇਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਰੋਕਦਾ ਹੈ।
>> ਇਸ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਡੈਂਡਰਫ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।
>> ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਖੋਈ ਹੋਈ ਵੀ ਚਮਕ ਵਾਪਸ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵਾਲ ਝੜਨੇ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਪਿਆਜ਼ ਦਾ ਰਸ ਲਾਓ

ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਪੁਰਾਣੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਵਿਚ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਨਿਰਯਾਤ ਦਾ ਵੀ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪਿਆਜ਼ ਸਫੇਦ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਕਰਨ ਵਿਚ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਪਿਆਜ਼ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੀਸ ਕੇ ਜੂਸ ਤਿਆਰ ਕਰੋ। ਹੁਣ ਪਿਆਜ਼ ਦਾ ਰਸ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਜਦੋਂ ਵਾਲ ਸੁੱਕ ਜਾਣ ਤਾਂ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਸਾਧਾਰਨ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਧੋ ਲਓ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਕਰੋ।