06/13/2024 2:48 AM

WhatsApp ‘ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ Block

ਵਟਸਐਪ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਰ ਦਿਨ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ, ਦਫਤਰ, ਨਿੱਜੀ ਅਤੇ ਦੋਸਤ ਕਾਲ ‘ਤੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਮੈਸੇਜ ਦੇ ਨਾਲ ਆਡੀਓ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਸ ਨੂੰ ਮਲਟੀ-ਯੂਜ਼ ਐਪ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ, ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਬਲਾਕ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਨੂੰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਮੈਸੇਜ, ਕਾਲ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਕੁਝ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ WhatsApp ‘ਤੇ ਬਲਾਕ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਜਾਣਨ ਲਈ ਕੁਝ ਟਿਪਸ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਸੀਂ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਤੁਸੀਂ ਚੈਟ ਵਿੰਡੋ ਵਿੱਚ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕੋਗੇ ਕਿ ਉਹ ਸੰਪਰਕ ਆਖਰੀ ਵਾਰ WhatsApp ‘ਤੇ ਕਦੋਂ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਆਨਲਾਈਨ ਆਇਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕੋਗੇ ਕਿ ਸੰਪਰਕ ਔਨਲਾਈਨ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਕਿਸੇ ਸੰਪਰਕ ਦੇ ‘ਲਾਸਟ ਸੀਨ’ ਜਾਂ ‘ਆਨਲਾਈਨ’ ਸਟੇਟਸ ਨਾ ਦੇਖ ਸਕਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਪਣੀ ਗੋਪਨੀਯਤਾ ਸੈਟਿੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਲੁਕਾਈ ਹੋਈ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲੌਕ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਸੰਪਰਕ ਦੀ ਬਦਲੀ ਹੋਈ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਫੋਟੋ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕੋਗੇ।

ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਸੰਪਰਕ ਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਦੇ ਹੋ ਜਿਸ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲੌਕ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਚੈੱਕਮਾਰਕ (ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ) ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਚੈੱਕਮਾਰਕ (ਸੁਨੇਹਾ ਪਹੁੰਚਿਆ) ਕਦੇ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦੇਵੇਗਾ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ WhatsApp ‘ਤੇ ਬਲਾਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਯੂਜ਼ਰ ਨੂੰ ਕਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੋਗੇ।

ਕੰਮ ਦੀ ਗੱਲ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਸੰਪਰਕ ਲਈ ਉਪਰੋਕਤ ਸਾਰੇ ਸੂਚਕਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲੌਕ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਇਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਗੋਪਨੀਯਤਾ ਸੈਟਿੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ।

Related Posts