03/01/2024 5:25 AM

ChatGPT ‘ਚ ਆਇਆ ਵੱਡਾ ਅਪਡੇਟ, ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੀ ਭਾਸ਼ਾ ‘ਚ ਜਵਾਬ ਦੇਵੇਗਾ AI ਟੂਲ

ਓਪਨ AI ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ChatGPT ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਆਪਣੇ ਲਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਗਾਤਾਰ ਸੁਰਖੀਆਂ ‘ਚ ਹੈ। ChatGPT ਦੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, AI ਟੂਲ ਨੂੰ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਖਰੀ ਪਛਾਣ ਮਿਲੀ। ਚੈਟਜੀਪੀਟੀ ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਓਪਨਏਆਈ ਯੂਜ਼ਰ ਤਜ਼ਰਬੇ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਸੁਧਾਰ ਕਰ ਰਹੇਹਨ। ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ChatGPT ਲਈ ਨਵਾਂ ਅਪਡੇਟ ਲਿਆਉਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਵੇਂ ਫੀਚਰਸ ਮਿਲਣਗੇ।

ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਓਪਨ ਏਆਈ ਦੇ ਚੈਟਜੀਪੀਟੀ ਵਿੱਚ ਦਿਲਚਸਪ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਮਿਲਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਯੂਜ਼ਰਸ ਸਿਰਫ਼ ਟੈਕਸਟ ਰਾਹੀਂ ਹੀ ਆਪਣੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਵਾਬ ਵੀ ਟੈਕਸਟ ਰਾਹੀਂ ਹੀ ਮਿਲਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਆਵਾਜ਼ ਅਤੇ ਫੋਟੋ ਕਮਾਂਡਾਂ ਨਾਲ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਲੇਟੈਸਟ ਅਪਡੇਟ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਪਰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਸਾਰੇ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਨੂੰ ਪੜਾਅਵਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਅਪਡੇਟ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਨ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ChatGPT ਦੇ ਅਪਡੇਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਹੁਣ ਬੋਲ ਕੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਜਾਂ ਲੈਪਟਾਪ ਨੂੰ ਮਾਈਕ੍ਰੋਫੋਨ ਐਕਸੈਸ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਅਪਡੇਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ChatGPT ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਲੇਟੈਸਟ ਅਪਡੇਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ChatGPT ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਚ ਇਮੇਜ ਕਮਾਂਡ ਦਾ ਸਪੋਰਟ ਵੀ ਮਿਲੇਗਾ।

ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਫੋਟੋ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ AI ਟੂਲ ਤੋਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਚੈਟਜੀਪੀਟੀ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਨਾਲ ਯੂਜ਼ਰ ਹੁਣ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਖੋਜ ਸਕਣਗੇ।