06/13/2024 3:52 AM

ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਐਲਾਨ- ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਨੂੰ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਲੈਸ ‘

ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਲਗਭਗ ਡੇਢ ਘੰਟਾ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਬੈਠਕ ਕੀਤੀ। ਬੈਠਕ ਵਿਚ ਕੁਝ ਐੱਨਜੀਓ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਮੰਤਰੀ ਬਲਬੀਰ ਨੇ ਵਾਰਡਾਂ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਉਹ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸਬ ਡਵੀਜ਼ਨ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਵੀ ਚੈਕਿੰਗ ਕਰਨਗੇ। ਹੁਣ ਸਬ-ਡਵੀਜ਼ਨ ਸੈਂਟਰਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਸਿਜੇਰੀਅਨ ਡਲਿਵਰੀ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਸਰਕਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਨੂੰ ਹਾਈਟੈੱਕ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਕੀ ਕਮੀਆਂ ਹਨ, ਕਿੰਨੇ ਸਟਾਫ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ, ਇਸ ਦੀ ਸੂਚੀ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਸਿਰਫ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਹੀ ਸਿਜੇਰੀਅਨ ਡਲਿਵਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਸਾਰੀਆਂ ਡਵੀਜ਼ਨਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਮਾਹਿਰ ਸਰਜਨ ਤੇ ਗਾਇਕੀ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਰੱਖੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਛੋਟੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਸਿਜੇਰੀਅਨ ਡਲਿਵਰੀ ਤੇ ਡਾਇਲਿਸਿਸ ਵਰਗੀ ਸਹੂਲਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਨਾਲ ਲੋਕ ਫਾਇਦਾ ਚੁੱਕ ਸਕਣਗੇ।

ਮੰਤਰੀ ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਾਲ ਖਾਸ ਤੌਰ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਗਰੇਵਾਲ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਈ ਵਾਰ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਬਲਵੀਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਪਣੇ ਹਲਕੇ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਜਲਦ ਖਾਸ ਸਹੂਲਤਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ ਜਿਸ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇ।ਅੱਜ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਲਗਭਗ 6 ਸਬ ਡਵੀਜ਼ਨ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦਾ ਮੰਤਰੀ ਦੌਰਾ ਕਰਨਗੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਛੋਟੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਮਾਹਿਰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਕਾਫੀ ਹੱਦ ਤਕ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ।

ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਨੂੰ ਹਾਈਟੈੱਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ, ਕਾਰਡੀਅਕ ਮਾਨੀਟਰ, ਲਾਈਫ ਸਪੋਰਟ ਸੈਟਅੱਪ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਸੈਟਅੱਪ ਪਟਿਆਲਾ ਵਿਚ ਮਾਤਾ ਕੌਸ਼ੱਲਿਆ ਦੇਵੀ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਤਰਜ ‘ਤੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਲਗਭਗ 1 ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇਹ ਸਹੂਲਤਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।ਮ250 ਤੋਂ 300 ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟਮਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਾਂਡ ਪਿਛਲੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਭਰਵਾ ਲਏ ਸਨ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨੌਕਰੀ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਹੁਣ ਸਾਰੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀਆਂ ਭਰਤੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

Related Posts