02/24/2024 8:39 AM

ਯੂਗਾਂਡਾ ਨੇ ਰਚਿਆ ਇਤਿਹਾਸ, ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਜਿੱਤਿਆ T20 ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਦਾ ਟਿਕਟ

2024 ਵਿੱਚ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਟੀਮ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗੀ ਜਿਸ ਨੇ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕਿਸੇ ਆਈਸੀਸੀ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਈ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਨਾਮ ਹੈ- ਯੂਗਾਂਡਾ। ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਲਈ ਚੱਲ ਰਹੇ ਅਫਰੀਕੀ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ‘ਚ ਵੀਰਵਾਰ 30 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਯੂਗਾਂਡਾ ਨੇ ਰਵਾਂਡਾ ਨੂੰ 9 ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਢੰਗ ਨਾਲ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚਿਆ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰ ਲਿਆ। ਯੁਗਾਂਡਾ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਨੇ ਜਿੱਥੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਜਗਤ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦਿੱਤਾ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਇਸ ਸਾਲ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਦੀ ਟੀਮ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਅੜਿੱਕੇ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਨ ‘ਚ ਨਾਕਾਮ ਰਹੀ।

ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 20 ਟੀਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਯੋਜਿਤ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ‘ਚ 2 ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਅਫਰੀਕਾ ਰੀਜਨ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ‘ਚੋਂ ਜਗ੍ਹਾ ਮਿਲਣੀ ਸੀ। ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ, ਨਾਮੀਬੀਆ ਅਤੇ ਕੀਨੀਆ ਵਰਗੀਆਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਟੀਮਾਂ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਈ ਵਾਰ ਆਈਸੀਸੀ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਖੇਡਣ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਸਿਰਫ ਦੋ ਟੀਮਾਂ ਹੀ ਕੈਰੇਬੀਅਨ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨਗੀਆਂ ਪਰ ਯੂਗਾਂਡਾ ਨੇ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।