05/20/2024 6:14 PM

ਆਕਾਸ਼ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ ਦੇ ਹੋਣਹਾਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਜੇਈਈ (ਮੇਨ) 2024 ਸੈਸ਼ਨ 2 ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚਮਕੇ, ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਰਚਿਤ ਅਗਰਵਾਲ ਏਆਈਆਰ 25 ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ ਸਟੇਟ ਟਾਪਰ ਬਣੇ

ਰਚਿਤ ਨੇ ਭੌਤਿਕ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਗਣਿਤ ਵਿੱਚ 100 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਜਲੰਧਰ, 25 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2024: ਆਕਾਸ਼ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ (ਏ.ਈ.ਐਸ.ਐਲ.), ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਤਿਆਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਆਗੂ, ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਆਪਣੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਰਚਿਲ ਅਗਰਵਾਲ ਦੀ ਅਸਾਧਾਰਨ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮਾਣ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਾਂਝੀ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ (ਜੇਈਈ) ਮੇਨ 2024 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦੇ ਦੂਜੇ ਗੇੜ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਵਿੱਚ 100 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅੰਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਕੇ ਟਾਪ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਏਆਈਆਰ 25 ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ, ਰਾਜ ਦੇ ਟਾਪਰ ਰਚਿਤ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ 100 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਕੇ ਏਆਈਆਰ 25 ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਲੜੀ ਵਿੱਚ, ਯਸ਼ਿਤ ਵਰਮਾ ਨੇ 99.94 ਪਰਸੈਂਟਾਈਲ ਅਤੇ ਏਆਈਆਰ 996 ਅਤੇ ਮਨਨ ਜੈਨ ਨੇ 99.85 ਪਰਸੈਂਟਾਈਲ ਅਤੇ ਏਆਈਆਰ 2405 ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, 14 ਹੋਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ 99 ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਟੁੱਟ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਨੂੰ ਰੇਖਾਂਕਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਬਲਕਿ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਿੱਚ ਟੈਸਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਡੂੰਘੇ ਗਿਆਨ ਨੂੰ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਨੈਸ਼ਨਲ ਟੈਸਟਿੰਗ ਏਜੰਸੀ ਨੇ 24 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2024 ਦੀ ਦੇਰ ਰਾਤ ਦੂਜੇ ਸੈਸ਼ਨ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰਕੇ ਉੱਤਮਤਾ ਦਾ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਮਾਪਦੰਡ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਆਕਾਸ਼ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ (AESL) ਦੇ ਕਲਾਸਰੂਮ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ, ਇਹਨਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਔਖੀਆਂ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਜੋਂ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਵੱਕਾਰੀ IIT JEE ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਔਖਾ ਸਫ਼ਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ। ਜਿਸ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਆਈਆਈਟੀ ਜੇਈਈ ਨੂੰ ਕਰੈਕ ਕਰਨਾ ਸੀ। ਉਸਦੀ ਤਰੱਕੀ ਬੁਨਿਆਦੀ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਅਨੁਸ਼ਾਸਿਤ ਅਧਿਐਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਅਣਥੱਕ ਸਮਰਪਣ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਹੈ। ਆਪਣਾ ਡੂੰਘਾ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਉਸਨੇ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ, “ਅਸੀਂ ਆਕਾਸ਼ ਦੇ ਮਾਹਰ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਸਮੱਗਰੀ ਅਤੇ ਕੋਚਿੰਗ ਦੇ ਰਿਣੀ ਹਾਂ, ਜੋ ਸਾਡੇ ਸਫ਼ਰ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਿੱਧ ਹੋਏ, ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਅਟੁੱਟ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਬਿਨਾਂ, ਸੀਮਾਵਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕਈ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨਾ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਚੁਣੌਤੀ ਸੀ। ” ਪਰਮੇਸ਼ਵਰ ਝਾਅ, ਖੇਤਰੀ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ, ਆਕਾਸ਼ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ (AESL), ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿਲੋਂ ਵਧਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ, ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ, “ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਆਪਕ ਕੋਚਿੰਗ ਅਤੇ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ ਸਿੱਖਣ ਦੇ ਹੱਲ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ AESL ਦੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਹੈ। ਉੱਤਮਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਉਸਦੇ ਦ੍ਰਿੜ ਇਰਾਦੇ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ, ਅਸੀਂ ਉਸਦੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਨਿਰੰਤਰ ਸਫਲਤਾ ਦੀ ਕਾਮਨਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।”  ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਕੋਰ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਕਈ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ JEE (ਮੇਨਸ) ਨੂੰ ਦੋ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ JEE ਐਡਵਾਂਸਡ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵੱਕਾਰੀ ਭਾਰਤੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਸੰਸਥਾਨਾਂ (IITs) ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, JEE ਮੇਨ ਭਾਰਤ ਭਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟਸ ਆਫ਼ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ (NITs) ਅਤੇ ਹੋਰ ਕੇਂਦਰੀ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਕਾਲਜਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਗੇਟਵੇ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇਈਈ ਐਡਵਾਂਸਡ ਵਿੱਚ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਣ ਲਈ ਜੇਈਈ ਮੇਨ ਵਿੱਚ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਇੱਕ ਪੂਰਵ ਸ਼ਰਤ ਹੈ। ਆਕਾਸ਼ ਬਾਈਜਸ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਹਾਇਰ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕੋਰਸ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਰਾਹੀਂ ਵਿਆਪਕ IIT-JEE ਕੋਚਿੰਗ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਆਕਾਸ਼ ਨੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਅਧਾਰਤ ਸਿਖਲਾਈ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ iTutor ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਵੀਡੀਓ ਲੈਕਚਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੈ-ਰਫ਼ਤਾਰ ਸਿੱਖਣ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਅਤੇ ਖੁੰਝੇ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਮੌਕ ਟੈਸਟ ਅਸਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦੀ ਨਕਲ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇਮਤਿਹਾਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਲੈਸ ਕਰਦੇ ਹਨ।