07/21/2024 4:34 PM

ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਨੇ ਵੀ ਵਧਾਇਆ ਮੋਬਾਈਲ ਟੈਰਿਫ, ਪ੍ਰੀਪੇਡ-ਪੋਸਟਪੇਡ ਪਲਾਨ ਹੋਣਗੇ 10 ਤੋਂ 21 ਫੀਸਦੀ ਮਹਿੰਗੇ

ਜੀਓ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਨੇ ਵੀ ਮੋਬਾਈਲ ਟੈਰਿਫ ਦਰਾਂ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਰੇਟਾਂ ‘ਚ 10-21 ਫੀਸਦੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਵਧੇ ਹੋਏ ਮੋਬਾਈਲ ਟੈਰਿਫ 3 ਜੁਲਾਈ, 2024 ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਨਾਲ ਪੋਸਟਪੇਡ ਅਤੇ ਪ੍ਰੀਪੇਡ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨਾਂ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ‘ਤੇ ਅਸਰ ਪਵੇਗਾ ਅਤੇ ਪਲਾਨ ਮਹਿੰਗੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।

ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਨੇ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਕੰਪਨੀਆਂ ਲਈ ਵਿੱਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਮਾਡਲ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਮੋਬਾਈਲ ਔਸਤ ਆਮਦਨ ਪ੍ਰਤੀ ਉਪਭੋਗਤਾ (ARPU) 300 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਸਾਡਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ARPU ਦਾ ਇਹ ਪੱਧਰ ਨੈੱਟਵਰਕ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਅਤੇ ਸਪੈਕਟ੍ਰਮ ਵਿੱਚ ਲੋੜੀਂਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਪੂੰਜੀ ‘ਤੇ ਮਾਮੂਲੀ ਰਿਟਰਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ।

ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਟੈਰਿਫਾਂ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਕਰਨ ਲਈ ਉਦਯੋਗ ਲਈ ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਏਅਰਟੈੱਲ 3 ਜੁਲਾਈ, 2024 ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਦੱਸੇ ਅਨੁਸਾਰ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਟੈਰਿਫ ਨੂੰ ਵੀ ਸੋਧੇਗੀ। ਅਸੀਂ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਬਜਟ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੋਝ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਐਂਟਰੀ-ਪੱਧਰ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਾਮੂਲੀ ਕੀਮਤ ਵਾਧੇ (ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ 70p ਤੋਂ ਘੱਟ) ਹਨ।

ਰਿਲਾਇੰਸ ਜੀਓ ਨੇ ਕੱਲ੍ਹ ਹੀ ਪਲਾਨ ਮਹਿੰਗਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਿਲਾਇੰਸ ਜਿਓ ਇੰਫੋਕਾਮ ਨੇ ਮੋਬਾਇਲ ਟੈਰਿਫ ਵਧਾ ਕੇ ਮੋਬਾਇਲ ਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜੀਓ ਦਾ ਨਵਾਂ ਮਹਿੰਗਾ ਟੈਰਿਫ ਪਲਾਨ 3 ਜੁਲਾਈ 2024 ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਟੈਲੀਕਾਮ ਕੰਪਨੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਸਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲਾਂ ਜਿਓ ਅਤੇ ਹੁਣ ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਨੇ ਟੈਰਿਫ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।