07/21/2024 4:45 PM

ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਤਿੰਨਾ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਤੇ 50 ਮਿਲੀਅਨ ਫੋਲੋਅਰਸ ਪਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਬਣਿਆ ਪਹਿਲਾਂ ਕ੍ਰਿਕਟਰ

ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਦਿੱਗਜ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਫਾਲੋਇੰਗ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣ ਰਹੇ ਹਨ। ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਕੋਹਲੀ ਦੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ।ਇਹ ਭਾਵੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਰਤੀਆਂ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਹੋਣ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਿੱਜੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹੋਣ।

ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਕੋਹਲੀ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2022 ਵਿੱਚ ਛੇ ਪਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ 296 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਸਕੋਰਰ ਵਜੋਂ ਉਭਰਿਆ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ 53 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 82 ਦੀ ਉਸਦੀ ਸਰਵੋਤ ਉਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਹੈਂਡਲਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਰੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮ, ਟਵਿੱਟਰ, ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਅਤੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ 50 ਮਿਲੀਅਨ ਫਾਲੋਅਰਜ਼ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸਦੇ 50 ਮਿਲੀਆਨ ਫਾਲੋਅਰਜ਼ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਫਾਲੋਇੰਗ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਰੋਨਾਲਡੋ 505 ਮਿਲੀਅਨ ਫਾਲੋਅਰਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਹੈ, ਜਦਕਿ ਮੇਸੀ 381 ਮਿਲੀਅਨ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਸਰ ‘ਤੇ ਹੈ।


ਖੇਡ ਲਈ ਪਿਆਰ ਨੇ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਹੈਂਡਲਜ਼ ਨਾਲ ਜੋੜੀ ਰੱਖਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ।