02/24/2024 10:32 PM

ਮੁੰਬਈ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਟਾਪ-3 ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਲਖਨਊ, ਬਹੁਤ ਹੀ ਰੋਮਾਂਚਕ ਹੋਈ ਪਲੇਆਫ ਦੀ ਰੇਸ

ਲਖਨਊ ਸੁਪਰ ਜਾਇੰਟਸ (LSG) ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ (MI) ਦੇ ਖਿਲਾਫ 5 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਕਰੀਬੀ ਜਿੱਤ ਨਾਲ ਪਲੇਆਫ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਰੱਖਿਆ। ਲਖਨਊ ਹੁਣ 13 ਲੀਗ ਮੈਚਾਂ ‘ਚ 7 ਜਿੱਤਾਂ ਨਾਲ 15 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਤੀਜੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ। ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਉਹ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਲੀਗ ਮੈਚ ਜਿੱਤ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਪਲੇਆਫ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੱਕੀ ਮੰਨੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਲਖਨਊ ਟੀਮ ਦੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਨੈੱਟ ਰਨ ਰੇਟ 0.304 ਹੈ।

ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ ਨੂੰ ਇਸ ਮੈਚ ‘ਚ ਹਾਰ ਨਾਲ ਕੁਝ ਨੁਕਸਾਨ ਜ਼ਰੂਰ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਟੀਮ 13 ਮੈਚਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 14 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਚੌਥੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਮੁੰਬਈ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਖਰੀ ਲੀਗ ਮੈਚ ‘ਚ ਹਾਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਪਲੇਆਫ ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਵੀ ਖੁੰਝ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਚੇਨਈ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਖ਼ਰੀ ਲੀਗ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ

ਫਿਲਹਾਲ 15 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਦੂਜੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਹੀ ਚੇਨਈ ਸੁਪਰ ਕਿੰਗਜ਼ ਨੂੰ ਪਲੇਆਫ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕਰਨ ਲਈ ਆਖਰੀ ਲੀਗ ਮੈਚ ਜਿੱਤਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਚੇਨਈ ਸੁਪਰ ਕਿੰਗਜ਼ ਨੇ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਲੀਗ ਮੈਚ 20 ਮਈ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਕੈਪੀਟਲਸ ਖਿਲਾਫ ਖੇਡਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ‘ਚ ਹਾਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਪਲੇਆਫ ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਵੀ ਖੁੰਝ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਆਰਸੀਬੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਖਰੀ ਦੋ ਲੀਗ ਮੈਚ ਜਿੱਤਣੇ ਹੋਣਗੇ

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲਖਨਊ ਦੀ ਜਿੱਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਰਾਇਲ ਚੈਲੇਂਜਰਸ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਲਈ ਪਲੇਆਫ ਦਾ ਰਸਤਾ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ, RCB 12 ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 6 ਜਿੱਤਾਂ ਅਤੇ 6 ਹਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 5ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ। ਟੀਮ ਨੇ ਅਜੇ 2 ਲੀਗ ਮੈਚ ਖੇਡਣੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ‘ਚ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਉਹ ਪਲੇਆਫ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਟੀਮ ਨੂੰ ਹੁਣ ਹੋਰ ਮੈਚਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਿਰਭਰ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਪੰਜਾਬ ਕੋਲ ਅਜੇ ਵੀ ਮੌਕਾ ਹੈ, ਰਾਜਸਥਾਨ ਅਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਪਲੇਆਫ ਦੀ ਦੌੜ ਤੋਂ ਲਗਭਗ ਬਾਹਰ

ਪੰਜਾਬ ਕਿੰਗਜ਼ ਦੀ ਟੀਮ ਅਜੇ ਵੀ ਪਲੇਆਫ ਦੀ ਦੌੜ ਵਿੱਚ ਬਰਕਰਾਰ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਇਸ ਸਮੇਂ 12 ਮੈਚਾਂ ‘ਚ 6 ਜਿੱਤਾਂ ਨਾਲ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ‘ਚ 8ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਪੰਜਾਬ ਆਪਣੇ ਆਖਰੀ 2 ਲੀਗ ਮੈਚ ਜਿੱਤਣ ‘ਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ 16 ਅੰਕ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਉਹ ਪਲੇਆਫ ਲਈ ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਮੈਚਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਿਰਭਰ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਪਿਛਲੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਪਹੁੰਚੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਇਲਸ ਲਈ ਹੁਣ ਪਲੇਆਫ ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਉਣਾ ਕਾਫੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਫਿਲਹਾਲ 13 ਮੈਚਾਂ ‘ਚ 12 ਅੰਕ ਹਨ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਮੈਚ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਸਿਰਫ 14 ਅੰਕਾਂ ਤੱਕ ਹੀ ਪਹੁੰਚ ਸਕੇਗਾ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਨਾਈਟ ਰਾਈਡਰਜ਼ ਦਾ ਵੀ ਇਹੀ ਹਾਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ 13 ਮੈਚਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ 12 ਅੰਕ ਹਨ।