02/24/2024 10:29 PM

ਮੋਬਾਈਲ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ‘ਚ ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸੇਲਜ਼ਮੈਨ ਸਣੇ 3 ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਪਟਿਆਲਾ ਦੇ ਬਹੇੜਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਐਲਿਕਸਰ ਮੋਬਾਈਲ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਚੋਰ ਦੀ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਦੁਕਾਨ ਦਾ ਪੁਰਾਣਾ ਸੇਲਜ਼ਮੈਨ ਨਿਕਲਿਆ। ਡੇਢ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ 6 ਮਹੀਨੇ ਇਸ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਇਕੱਠੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 25 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਸੇਲਜ਼ਮੈਨ ਨੇ ਦੁਕਾਨ ‘ਚ ਚੋਰੀ ਕੀਤੀ। ਚੋਰੀ ਦੀ ਇਸ ਵਾਰਦਾਤ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੀ ਪਛਾਣ ਸਾਬਕਾ ਸੇਲਜ਼ਮੈਨ ਰਿਤਿਕ ਵਾਸੀ ਅਬਲੋਵਾਲ, ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਸੰਜੇ ਉਰਫ਼ ਸੰਨੀ ਵਾਸੀ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨਗਰ ਅਤੇ ਸ਼ਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਬੱਬੂ ਵਾਸੀ ਖ਼ਾਲਸਾ ਨਗਰ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਸ਼ਰਨਜੀਤ ਬੱਬੂ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰੀ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ’ਤੇ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਬੱਬੂ ਅਤੇ ਸੰਨੀ ਨੇ ਚੋਰੀ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਰਿਤਿਕ ਨਾਮ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਬਣਾਈ ਸੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਪੁਲਿਸ ਰਿਮਾਂਡ ’ਤੇ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

SSP ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਿਤਿਕ ਨੇ ਦੁਕਾਨ ’ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਰੱਖੀ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਸਿਮਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਸ ’ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਕੰਮ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਸ ਦੀ ਆਈਡੀ ਡਿਲੀਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਅਕਸਰ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਗਾਹਕਾਂ ਅਤੇ ਫੋਨਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦਿਆਂ ਚੋਰੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਣ ਲੱਗ ਪਿਆ।

SSP ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਿਤਿਕ ਨੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਫੋਨ ਖਰੀਦਣ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 25 ਸਤੰਬਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਬੱਬੂ ਅਤੇ ਸੰਨੀ ਨੇ ਬੇਸਮੈਂਟ ਦੀ ਗਰਿੱਲ ਤੋੜ ਕੇ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ 195 ਫੋਨ, ਫੋਨ ਦੇ ਸਪੇਅਰ ਪਾਰਟਸ, ਬਿੱਲ ਬੁੱਕ ਅਤੇ ਡੀਵੀਆਰ ਚੋਰੀ ਕਰ ਲਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਰਿਤਿਕ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰੇ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਲਾਈਵ ਚੋਰੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦਾ ਰਿਹਾ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਕੋਲੋਂ 100 ਐਪਲ ਫੋਨ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ।