02/24/2024 10:33 PM

ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਸੇ ਬਚਾਏਗਾ Google Maps ਦਾ ਨਵਾਂ ਫੀਚਰ, ਘਰ ਤੋਂ ਨਿਕਲਦੇ ਹੀ ਇੰਝ ਕਰੋ ਇਸਤੇਮਾਲ

ਗੂਗਲ ਮੈਪਸ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਰਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਨੇਵੀਗੇਸ਼ਨ ਐਪਸ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਫੀਚਰ ਰਾਹੀਂ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਹੁਣ ਪੈਸੇ ਬਚਾਉਣ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਇਸ ਐਪ ‘ਚ ਇਕ ਨਵਾਂ ਫੀਚਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਈਂਧਨ (ਪੈਟਰੋਲ ਜਾਂ ਡੀਜ਼ਲ) ਦੀ ਬਚਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਗੂਗਲ ਮੈਪਸ ਐਪ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਵੇਂ ਫੀਚਰ ਦਾ ਨਾਂ ‘ਫਿਊਲ-ਐਫਿਸ਼ੀਐਂਟ ਰਾਊਟਿੰਗ’ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸਾਫ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਫੀਚਰ ਨਾਲ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰੂਟਾਂ ਦਾ ਆਪਸ਼ਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਘੱਟ ਈਂਧਨ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਚੋਣਵੇਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਟੈਸਟਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਸਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਰੋਲਆਊਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਨਵੀਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ AI ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੀ ਹੈ
ਗੂਗਲ ਦੇ ਨੈਵੀਗੇਸ਼ਨ ਐਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਵਾਂ ਫੀਚਰ ਈਂਧਨ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬਚਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਰਟੀਫਿਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ (AI) ਦੀ ਮਦਦ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਮਿਸਾਲ ਵਜੋਂ, ਨਵੀਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਇਹ ਸਮਝਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੇਗੀ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਜੋ ਰੂਟ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਕੀ ਉਹ ਬਿਹਤਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਨਾ ਕਿ ਖੱਜਲ-ਖੁਆਰੀ ਵਾਲਾ। ਯਾਨੀ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਕਿ ਈਂਧਨ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲਾ ਰਸਤਾ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਸਮਾਂ ਲੱਗੇ, ਸਗੋਂ ਊਰਜਾ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਰਸਤਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਕਸ਼ੇ ਫੀਚਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਫਿਊਲ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬੱਚਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਗੂਗਲ ਮੈਪਸ ਐਪ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਕਦਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

  • ਆਪਣੇ ਫ਼ੋਨ ਵਿੱਚ ਗੂਗਲ ਮੈਪਸ ਐਪ ਖੋਲ੍ਹੋ।
  • ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉੱਪਰ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਫੋਟੋ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸੈਟਿੰਗਜ਼ ਆਪਸ਼ਨ ਨੂੰ ਚੁਣੋ।
  • ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੇਵੀਗੇਸ਼ਨ ਵਿਕਲਪ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।
  • ਇੱਥੇ, ‘ਰੂਟ ਵਿਕਲਪ’ ‘ਤੇ ਸਕ੍ਰੌਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ‘ਪ੍ਰੀਫਰ ਫਿਊਲ-ਐਫਿਸ਼ੀਐਂਟ ਰੂਟਸ’ ਵਿਕਲਪ ਨੂੰ ਚੁਣਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।
  • ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਹਨ ਦਾ ਇੰਜਣ ਕਿਸਮ ਚੁਣਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਨ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨੇਵੀਗੇਸ਼ਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਹ ਰਸਤਾ ਦਿਖਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜੋ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਈਂਧਨ ਦੀ ਖਪਤ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬਚਤ ਕਰੇਗਾ।